Bank Scheme

याव्यतिरिक्त, तुमची एकाधिक बँकांमध्ये खाती असल्यास, तुम्हाला लक्षणीय नुकसान होऊ शकते ज्यासाठी तुम्हाला महत्त्वपूर्ण सावधगिरी बाळगणे आवश्यक आहे. यासाठी तुम्हाला शुल्क भरावे लागेल, ज्यामध्ये सेवा शुल्क, डेबिट कार्ड शुल्क, एसएमएस शुल्क आणि किमान शिल्लक समाविष्ट आहे. याव्यतिरिक्त, एकापेक्षा जास्त बँक खाती असल्‍याने खाते निष्क्रिय असण्‍याची शक्यता राहते. हे बनावटीसाठी एक उत्तम प्रोत्साहन म्हणून काम करते. पगारदार व्यक्तीला नोकरी बदलण्याचा आणि त्याच्या पगार खात्यातून पैसे काढण्याचा अधिकार आहे. अशा परिस्थितीत पगार खाते काम करणे बंद होण्याची शक्यता आहे. ही खाती फसवणुकीसाठी सर्वात असुरक्षित आहेत.
तुमच्याकडे एकापेक्षा जास्त बचत खाती असतील तर अनेक गोष्टी लक्षात ठेवाव्या लागतात. तुमच्या बँक खात्यात वाजवी किमान शिल्लक राखणे कठीण होऊ शकते. या प्रकरणात, एक चूक देखील दंड होऊ शकते. याव्यतिरिक्त, तुमचे बँक खाते असल्यास, एसएमएस अलर्ट सेवा शुल्क आणि डेबिट कार्ड AMC सारखे शुल्क आकारले जाते.
Search

Leave a Comment

Close Help dada

Close Help dada